JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA
HOSPITALI YA BENJAMIN MKAPA

TAARIFA KWA UMMA
Februari 6, 2023, Dodoma

BMH KUOKOA MAISHA YA WATOTO WENYE MATATIZO YA MOYO NCHINI

Hospitali ya Benjamin Mkapa, leo Februari 06, 2023 imesaini makubaliano ya ushirikiano
wa kutoa Huduma za Upasuaji wa Moyo kwa Watoto na Shirika lisilo la Kiserikali la
Childrens Heart Charity Association la Nchini Kuwait.

Akizungumza kuhusu mkataba wa makubaliano hayo mbele ya waandishi wa Habari
Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali hiyo Dkt. Alphonce B. Chandika amesema makubaliano
hayo yameangazia maeneo makuu matatu.

Eneo la kwanza ni la Msaada wa kibinadamu ambapo Hospitali ya Benjamin Mkapa na
Shirika la Childrens Heart Charity Association watagharamia matibabu ya Moyo kwa
Watoto wenye matatizo yanayohitaji upasuaji.

Eneo la pili ni Kuhakikisha vifaa tiba vinavyohitajika kuwezesha matibabu ya Moyo kwa
Watoto vinapatikana kusaidia huduma hizo kuwa endelevu.

Eneo la tatu ni kuwajengea uwezo madaktari, wauguzi na wataalamu wa huduma za
uchunguzi na matibabu ya Magonjwa ya Moyo wa Hospitali ya Benjamin Mkapa ili
kuwawezesha kuendelea kutoa huduma hizo kwa ufanisi na weledi hasa matumizi ya
teknolojia mpya.

Utiwaji Saini wa Makubaliano hayo umeshuhudiwa na Mheshimiwa Balozi Hemed Mgaza
Mkurugenzi Idara ya Mashariki ya Kati, Mheshimiwa Saidi Shaib Mussa, Balozi wa

Tanzania Nchini Kuwait, Mheshimiwa...... Balozi wa Kuwait nchini Tanzania.

Pamoja na utiwaji Saini wa mkataba wa Makubaliano hayo tayari timu ya Madaktari,
Wauguzi na Wataalamu wa Huduma za matibabu ya Moyo kutoka Kuwait wamefika katika
Hospitali ya Benjamin Mkapa kutoa huduma za Uchunguzi na Matibu ya Moyo kuanzia
Feburuari 3 na watakuwepo hadi Feburuari 9, na inatarajiwa kuwa zaidi ya Watoto 100

watafanyiwa uchunguzi na kupata matibabu ya upasuaji wa Moyo.

Ndani ya Chuo Kikuu cha Dodoma, S.L.P 11088, Dodoma, Simu +255-262963710, Nukushi +255-262963711, Barua
Pepe info@bmh.or.tz, Tovuti www.bmh.or.tz


mailto:info@bmh.or.tz
http://www.bmh.or.tz/

Ndani ya Chuo Kikuu cha Dodoma, S.L.P 11088, Dodoma, Simu +255-262963710, Nukushi +255-262963711, Barua
Pepe info@bmh.or.tz, Tovuti www.bmh.or.tz


mailto:info@bmh.or.tz
http://www.bmh.or.tz/

